Cố chịu đựng hay mạnh mẽ vùng lên.

Haiiii....chuyện của em nó buồn lắm các cậu mợ nó ơi. Cũng chả biết giải quyết ra sao, e mất phương hướng luôn rồi . Chuyện kể rằng 1 ngày mưa gió chó ở trong nhà còn e có công việc nên phải ra đường . Khi đi tới khúc cocacola Q9 thì gặp 1 em ngồi dưới trời mưa khóc thê thảm, thấy cũng thương cảm nên e dừng lại hỏi han thì biết e ấy bị thất tình và đang chán sống. Sau 1 hồi ủi an e ấy cũng chịu lên xe e đèo đi nhậu để xả nỗi lòng thì khi say e ấy cứ khóc lóc. E đành chở vô nhà nghỉ để e ấy khóc cho không ai nhìn e cũng bớt ngại và không bị cảm lạnh. Và có lẽ cô ấy cảm động với e nên quay sang chủ động gợi tình, và chuyện đã đi quá giới hạn. Vài ngày sau, vài tuần sau e ấy cũng hay gợi ý thêm nhưng e chỉ gặp cf ăn uống để động viên an ủi thôi chứ e đã có người yêu r nên không thể có lỗi thêm với người mình yêu dc nữa. Thấm thoát 2 tháng sau, e nhận dc 1 tin :"e có thai 6 tuần". Và trách nhiệm mình gây ra cùng với trách nhiệm lương tâm 2 mạng sống ( cô ấy nói: nếu e k chịu cưới cô ấy sẽ tự tử)e đành đau lòng chia tay người e yêu nhất để làm đám cưới cho hợp thức hoá cái bầu đó. Giờ con đã 14 tháng rồi nhưng càng ngày e càng nhận ra là dù e có cố thế nào cũng không đủ chi tiêu cho 2 mẹ con. Tháng 15tr vẫn thiếu và e phải chạy grab thêm lúc rảnh. Hôm rồi vì thiếu ngủ mà e chạy xe bị té, giờ sương sống lưng e rất đau k thể ngồi dc nhưng vì cuộc sống hết tiền nên k có tiền đi bv mà mua thuốc ngoài uống và bôi dầu, những lúc như thế này mới cảm nhận dc tình cảm nó đang ở vị trí nào. Cơm thì chỉ có trứng luộc và trứng chiên, nhờ xoa dầu giùm cũng không nhờ dc nữa. Các AE tư vấn giúp e nên mạnh dạn ly hôn hay vì con mà cố sống tiếp đây ạ.

Chủ đề tương tự

Tình yêu => tình dục nhưng tình dục chưa chắc suy ra tình yêu.

Hai bạn vì một lần trót dại mà đến với nhau thì mình nghĩ hai bạn chưa chắc đã có tình cảm với nhau đâu phải không nè ???

Xã hội bây giờ văn minh và hiện đại rồi bro ơi...không hợp nhau thì mình nên ly hôn cho đỡ làm khổ nhau... con cái vẫn cùng nhau nuôi nấng ,mốt lớn lơn nó sẽ hiểu cho mình thôi.

Bro cứ nhìn mấy người nghệ sĩ việt nam kìa ,họ khi không hợp nhau thì họ ly hôn ầm ầm đấy thôi...nhưng họ vẫn nuôi nấng chiều chuộng con cái mình đấy thôi.

Tình yêu => tình dục nhưng tình dục chưa chắc suy ra tình yêu.

Hai bạn vì một lần trót dại mà đến với nhau thì mình nghĩ hai bạn chưa chắc đã có tình cảm với nhau đâu phải không nè ???

Xã hội bây giờ văn minh và hiện đại rồi bro ơi...không hợp nhau thì mình nên ly hôn cho đỡ làm khổ nhau... con cái vẫn cùng nhau nuôi nấng ,mốt lớn lơn nó sẽ hiểu cho mình thôi.

Bro cứ nhìn mấy người nghệ sĩ việt nam kìa ,họ khi không hợp nhau thì họ ly hôn ầm ầm đấy thôi...nhưng họ vẫn nuôi nấng chiều chuộng con cái mình đấy thôi.
E đang cân nhắc nghiêm túc vấn đề này a nè. Chỉ là chưa đủ mạnh mẽ quyết tâm.

E đang cân nhắc nghiêm túc vấn đề này a nè. Chỉ là chưa đủ mạnh mẽ quyết tâm.
A e diễn đàn chỉ đưa ra lời khuyên chân thành cho bác thôi...còn quyết định thì vẫn là ở bác thôi...chúc bác có quyết định sáng suốt trong cuộc hôn nhân này để sau này không hối hận là được rồi.

A e diễn đàn chỉ đưa ra lời khuyên chân thành cho bác thôi...còn quyết định thì vẫn là ở bác thôi...chúc bác có quyết định sáng suốt trong cuộc hôn nhân này để sau này không hối hận là được rồi.
Cảm ơn a nhiều,

Bạn có chắc chắn đứa con đó là của m ko ??? Chú ý thêm việc này nữa.[/QUOTE]
1 lần 2 nháy mà anh, chắc cửa e chứ còn gì.

acmatiensinh

Tư Vấn Viên
Bạn có chắc chắn đứa con đó là của m ko ??? Chú ý thêm việc này nữa.
1 lần 2 nháy mà anh, chắc cửa e chứ còn gì.[/QUOTE]
k gì chắc chắn bằng khoa học. cứ DNA mà tới

bảo yến

Vãi L inh.h ỒN
mỹ nữ Vnanchoi
Công Thần VNanchoi
Vote BỎ !!!

Chắc là anh đến thân thế của cô ta còn chưa biết hết. Xloi anh chứ nói anh là ngu nghốc thì e hơi láo nhưng thật sự sao anh có thể có quyết định lấy 1 đứa con gái đang thất tình xong thấy thằng đàn ông khác đã ngả vào gạ chịch đc ngay, thì chả hiểu cô ta là Thứ Gì @@

Còn anh , lúc chịch xong rồi vẫn chưa tỉnh ra hay sao mà cứ đi hết sai lầm này đến sai lầm khác rồi đến bjo vẫn còn phải phân vân đắn đo vì điều này. Ăn bám ck mà 1 tháng tiêu 15t cũng k phải ít rồi . đến phải đi làm cái nghề grab để cung phụng cho vợ mà bản thân bị thuơng thế nó cũng k xoá dùm hay hỏi han gì thì a còn tiếc cái gì mà k bỏ đi. Còn con e nghĩ anh nên làm theo lời boss em nói trên là đi thử ADN đi anh. Em nói thật đó.
Còn nếu nó là con anh thì ly dị gửi tiền hàng tháng hoặc nuôi đc con thì nên nuôi đi. (Đứa bé k có tội )

Anh k yêu bản thân mình thì chả ai yêu thuơng 1 người mà đến cả bản thân mình cũng k yêu thuơng đâu anh.

P/s : Vote BỎ

Reporter

Người quét lá
MOD
Công Thần VNanchoi
Vote BỎ !!!

Chắc là anh đến thân thế của cô ta còn chưa biết hết. Xloi anh chứ nói anh là ngu nghốc thì e hơi láo nhưng thật sự sao anh có thể có quyết định lấy 1 đứa con gái đang thất tình xong thấy thằng đàn ông khác đã ngả vào gạ chịch đc ngay, thì chả hiểu cô ta là Thứ Gì @@

Còn anh , lúc chịch xong rồi vẫn chưa tỉnh ra hay sao mà cứ đi hết sai lầm này đến sai lầm khác rồi đến bjo vẫn còn phải phân vân đắn đo vì điều này. Ăn bám ck mà 1 tháng tiêu 15t cũng k phải ít rồi . đến phải đi làm cái nghề grab để cung phụng cho vợ mà bản thân bị thuơng thế nó cũng k xoá dùm hay hỏi han gì thì a còn tiếc cái gì mà k bỏ đi. Còn con e nghĩ anh nên làm theo lời boss em nói trên là đi thử ADN đi anh. Em nói thật đó.
Còn nếu nó là con anh thì ly dị gửi tiền hàng tháng hoặc nuôi đc con thì nên nuôi đi. (Đứa bé k có tội )

Anh k yêu bản thân mình thì chả ai yêu thuơng 1 người mà đến cả bản thân mình cũng k yêu thuơng đâu anh.

Thank you giáo sư

Vote BỎ !!!

P/s : Vote BỎ[/QU

Vote BỎ !!!

Hay quá Yến ơi.....hôm nào có dịp chắc nhậu 1 hôm Yến nhỉ....Tiếc là alo e có được đâu.

Lại thêm một ông chuyên đi chịch dạo. Ông đã vác mặt lên Web này thì ông đéo phải là KẺ YẾU ĐUỐI đâu ông. Tư tưởng,cái bài của ông là gặp gái rủ nhậu rồi ks để động viên. Cứ thế thì ông còn nhặt con dài dài, rồi nhặt thêm tý SIDA về nữa. Sao ông không rủ acma, rủ jeff,rủ reporter đi nhậu rồi vào ks luôn. Thấy gái ló mặt ra là tơm tớp. Còn con vợ ông về đá nó ra khỏi cửa ngay và luôn. Đứa con thì đi làm ADN, con mình thì nuôi, còn nếu là con tu hú thì cho đi theo mẹ nó luôn. Nếu ông có đọc mấy dòng này thì về trị con vợ ngay nha và bỏ ngay cái trò chịch không đầu tư đi. Thấy gái thì nhắm mắt lại nha không thì lại nuôi thêm con người ta thì khổ. Thôi ông đi về đi.

Top Bottom